



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU
WA LEO TAREHE: 09/02/2026.**

[Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Morogoro, Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Rukwa, Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:41	12:54
D'SALAAM	32°C	25°C	12:26	12:47
DODOMA	28°C	19°C	12:41	01:00
KIGOMA	27°C	20°C	01:06	01:23
MBEYA	25°C	14°C	12:47	01:13
IRINGA	26°C	18°C	12:39	01:02
NJOMBE	24°C	12°C	12:40	01:10
MWANZA	27°C	18°C	12:56	01:07
TABORA	27°C	19°C	12:54	01:11
TANGA	32°C	24°C	12:29	12:46
ZANZIBAR	32°C	25°C	12:26	12:47

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 20 kwa saa**; kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini** kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo**.

Matarajio kwa siku ya **Jumatano tarehe 11/02/2026: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 09/02/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz